army games vietnam 2021

Army Games - 2015

Lần đầu tiên trong lịch sử của lực lượng vũ trang Liên bang Nga, Hội thao Quân sự quốc tế (gọi tắt là Army Game - 2015) được tổ chức theo sáng kiến của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng S.K.Shoigu. Army Game 2015 diễn ra từ ngày 1/8 đến ngày 15/8/2015 tại 11 thao trường trên lãnh thổ Nga. 57 đội đến từ 17 quốc gia (Nga, Belarus, Serbia, Armenia, Kazakhstan, Ấn Độ, Venezuela, Trung Quốc, Kuwait, Angola, Mông Cổ, Azerbaijan, Ai Cập, Kyrgyzstan, Nicaragua, Pakistan và Tajikistan) đã tham gia tranh tài ở 13 nội dung thi đấu. Kết quả thi đấu cụ thể của các quốc gia như sau.
Một số hình ảnh Army Games - 2015
 
Bảng xếp hạng huy chương và các đội tham gia
 
 TT
Xếp hạng
Quốc gia Tổng số nội dung thi
hcd
Tổng số huy chương
 1 Nga 13 13     13
 2 Trung Quốc 12   10 1 11
 3 Belarus 8   1 7 8
 4 Kazakhstan 4   2 1 3
 5 Azerbaijan 1     1 1
 6 Venezuela 4     1 1
 7 Serbia 1     1 1
 8 Ai Cập 1     1 1
 9 Kuwait 1       0
 10 Armenia 1       0
 11 Ấn Độ 1       0
 12 Angola 2       0
 13 Mông Cổ 1       0
 14 Kyrgyzstan 1       0
 15 Nicaragua 1       0
 16 Pakistan 1       0
 17 Tajikistan 1       0

 
Chi tiết cuộc thi 
 

Xe tăng hành tiến
Сuộc thi giữa các kíp xe tăng
- Thời gian diễn ra: 1/8-15/8
- Địa điểm thi đấu: Thao trường Alabino
- Số quốc gia tham dự: 13 - Gồm: Kazakhstan; Nga; Serbia; Armenia; Trung Quốc; Ấn Độ; Kyrgyzstan; Tajikistan; Venezuela; Kuwait; Nicaragua; Mông Cổ; Angola
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Serbia

Trung đội đổ bộ đường không
Cuộc thi giữa các các phân đội đổ bộ đường không (giữa các đơn vị tương đương cấp phân đội)
- Thời gian diễn ra: 4/8-11/8
- Địa điểm thi đấu: Thao trường Dubrovichi
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Nga; Trung Quốc; Belarus
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Belarus

Mũi tên không quân
Cuộc thi giữa các tổ bay
- Thời gian diễn ra: 5/8-6/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng “Dubrovichi", Ryaz.
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Kazakhstan; Nga; Trung Quốc
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Kazakhstan
+ Ba: Trung Quốc

Trinh sát quân sự xuất sắc
Cuộc thi của các phân đội trinh sát
- Thời gian diễn ra: 5/8-10/8
- Địa điểm thi đấu: Novosibirsk
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Nga; Trung Quốc; Belarus
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Belarus

Cuộc thi giữa các kíp tàu nổi ở Biển Đen và Biển Kaspi
Cuộc thi giữa các kíp tàu nổi ở Biển Kaspi
- Thời gian diễn ra: 5/8-10/8
- Địa điểm thi đấu: Astrakhan
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Kazakhstan; Nga; Azerbaijan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Kazakhstan
+ Ba: Azerbaijan

Trận Derby Caspian
Hải quân đánh bộ thi lái xe bọc thép
- Thời gian diễn ra: 5/8-10/8
- Địa điểm thi đấu: Kaspiysk, Cộng hòa Dagestan
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Kazakhstan; Nga; Trung Quốc;
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Môi trường an toàn
Cuộc thi giữa các đội trinh sát bức xạ, hóa học, sinh học thuộc Binh chủng bức xạ, hóa học và sinh học.
- Thời gian diễn ra: 6/8-11/8
- Địa điểm thi đấu: Kostroma
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Belarus; Nga; Trung Quốc;
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Belarus

Đột kích Suvorov
Cuộc thi giữa các kíp xe chiến đấu bộ binh
- Thời gian diễn ra: 7/8-11/8
- Địa điểm thi đấu: Alabino
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Nga; Trung Quốc; Venezuela
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Venezuela

Thợ kỹ thuật xe bọc thép giỏi
Cuộc thi giữa các kíp bảo đảm kỹ thuật xe máy
- Thời gian diễn ra: 6/8
- Địa điểm thi đấu: Ostrogozhsk, khu vực Voronezh
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Nga; Trung Quốc; Belarus
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Belarus

Vùng nước mở
Cuộc thi giữa các phân đội cầu phao.
- Thời gian diễn ra: 8/8
- Địa điểm thi đấu: vùng Murom, Vladimir
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Nga; Trung Quốc; Belarus
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Belarus

Pháo thủ giỏi
Cuộc thi giữa các khẩu đội pháo binh
- Thời gian diễn ra: 9/8 -10/8
- Địa điểm thi đấu: Saratov
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Nga; Trung Quốc; Belarus; Venezuela; Angola
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Belarus

Bậc thầy không chiến
Cuộc thi giữa các phân đội phòng không.
- Thời gian diễn ra: 9/8
- Địa điểm thi đấu: Yeysk, Lãnh thổ Krasnodar
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Nga; Belarus; Ai Cập; Venezuela; Trung Quốc; Pakistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Ai Cập

Lộ trình an toàn
Cuộc thi giữa các phân đội công binh.
- Thời gian diễn ra: 12/8
- Địa điểm thi đấu: Kostovo, vùng Nizhny Novgorod
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Nga; Trung Quốc; Belarus; Ai Cập
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Belarus
======================
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây