army games vietnam 2021

Army Games - 2016

Army Games - 2016, được tổ chức từ ngày 30/7 đến ngày 13/8/2016, với sự tham gia của 19 quốc gia: Ai Cập, Angola, Armenia, Azerbaijan, Ấn Độ, Belarus, Hy Lạp, Iran, Kazakhstan, Kuwait, Kyrgyzstan, Mông Cổ, Nga, Nicaragua, Serbia, Tajikistan, Trung Quốc, Venezuela và Zimbabwe.
Hội thao Quân sự quốc tế 2016 được diễn ra ở 2 quốc gia Nga và Kazakhstan, với 23 nội dung thi đấu ở trên biển và trên không.
Một số hình ảnh Army Games 2016
 
 
Bảng xếp hạng huy chương và các đội tham gia 
 
Thứ tự
Quốc gia
hcvx1
2
3
Tổng số huy chương
1
Nga
20
3
 
23
2
Kazakhstan
2
2
13
17
3
Trung Quốc
1
15
4
20
4
Belarus
 
2
4
6
5
Iran
 
1
 
1
6
Azerbaijan
 
1
 
1
7
Venezuela
 
 
1
1
8
Serbia
 
 
1
1
9
Ai Cập
 
 
 
0
10
Angola
 
 
 
0
11
Armenia
 
 
 
0
12
Ấn Độ
 
 
 
0
13
Kuwait
 
 
 
0
14
Kyrgyzstan
 
 
 
0
15
Mông Cổ
 
 
 
0
16
Nicaragua
 
 
 
0
17
Tajikistan
 
 
 
0
18
Zimbabwe
 
 
 
0
19
Mông Cổ
 
 
 
0
 
 
Chi tiết cuộc thi 
 
Xe tăng hành tiến
Сuộc thi giữa các kíp xe tăng
- Thời gian diễn ra: 30/7 – 13/8
- Địa điểm thi đấu: Moskva
- Số quốc gia tham dự: 17 - Gồm: Angola; Armenia; Azerbaijan; Ấn Độ; Belarus; Iran; Kazakhstan; Kuwait; Kyrgyzstan; Mông Cổ; Nga; Nicaragua; Serbia; Tajikistan; Trung Quốc; Venezuela; Zimbabwe
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Đột kích Suvorov
Cuộc thi giữa các kíp xe chiến đấu bộ binh
- Thời gian diễn ra: 30/7 – 13/8
- Địa điểm thi đấu: Moskva
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Iran; Kazakhstan; Nga; Trung Quốc; Venezuela
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Mũi tên không quân
Cuộc thi giữa các phi đội bay của lực lượng không quân
- Thời gian diễn ra: 1-12/8
- Địa điểm thi đấu: Ryazan
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Belarus; Kazakhstan; Nga; Trung Quốc
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Trung Quốc

Trung đội đổ bộ đường không
Cuộc thi giữa các các phân đội đổ bộ đường không (giữa các đơn vị tương đương cấp phân đội)
- Thời gian diễn ra: 3-13/8
- Địa điểm thi đấu: Krasnodar
- Số quốc gia tham dự: 7 - Gồm: Ai Cập; Belarus; Iran; Kazakhstan; Nga; Trung Quốc; Venezuela
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Kazakhstan
+ Ba: Trung Quốc

Cúp biển
Cuộc thi giữa các kíp tàu nổi ở Biển Đen và Biển Kaspi
- Thời gian diễn ra: 1- 11/8
- Địa điểm thi đấu: Makhachkala
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Azerbaijan; Kazakhstan; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Azerbaijan
+ Ba: Kazakhstan

Pháo thủ giỏi
Cuộc thi giữa các khẩu đội pháo binh
- Thời gian diễn ra: 1 -11/8
- Địa điểm thi đấu: Zhambyl (Kazakhstan)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Kazakhstan; Kyrgyzstan; Nga; Trung Quốc; Venezuela
- Thành tích:
+ Nhất: Kazakhstan
+ Nhì: Nga
+ Ba: Trung Quốc

Bầu trời quang đãng
Cuộc thi giữa các khẩu đội pháo phòng không và tên lửa phòng không của các phân đội.
- Thời gian diễn ra: 1 -11/8
- Địa điểm thi đấu: Krasnodar
- Số quốc gia tham dự: 8 - Gồm: Ai Cập; Angola; Belarus; Kazakhstan; Nga; Serbia; Trung Quốc; Venezuela
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Belarus

Trinh sát quân sự xuất sắc
Cuộc thi của các phân đội trinh sát
- Thời gian diễn ra: 31/7 – 6/8
- Địa điểm thi đấu: Novosibirsk
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Armenia; Kazakhstan; Nga; Trung Quốc; Zimbabwe
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Vùng nước mở
Cuộc thi giữa các phân đội cầu phao.
- Thời gian diễn ra: 1 – 6/8
- Địa điểm thi đấu: Vladimir
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Nga; Serbia; Trung Quốc
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Serbia

Lộ trình an toàn
Cuộc thi giữa các phân đội công binh.
- Thời gian diễn ra: 1– 11/8
- Địa điểm thi đấu: Volgograd
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Belarus; Kazakhstan; Nga; Trung Quốc
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Belarus

Môi trường an toàn
Cuộc thi giữa các đội trinh sát bức xạ, hóa học, sinh học thuộc Binh chủng bức xạ, hóa học và sinh học.
- Thời gian diễn ra: 30/7 – 13/8
- Địa điểm thi đấu: Yaroslavl
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Ai Cập; Kazakhstan; Nga; Trung Quốc
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Thợ kỹ thuật xe bọc thép giỏi
Cuộc thi giữa các kíp bảo đảm kỹ thuật xe máy.
- Thời gian diễn ra: 1 -10/8
- Địa điểm thi đấu: Voronezh
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Ai Cập; Kazakhstan; Nga; Trung Quốc; Venezuela
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Xạ thủ bắn tỉa
Cuộc thi giữa các xạ thủ bắn tỉa
- Thời gian diễn ra: 1 -11/8
- Địa điểm thi đấu: Zhambyl (Kazakhstan)
- Số quốc gia tham dự: 12 - Gồm: Armenia; Ấn Độ; Belarus; Hy Lạp; Iran; Kazakhstan; Kyrgyzstan; Mông Cổ; Nga; Trung Quốc; Venezuela; Zimbabwe
- Thành tích:
+ Nhất: Kazakhstan
+ Nhì: Nga
+ Ba: Belarus

Vành đai Elbrus
Cuộc thi giữa các phân đội leo núi.
- Thời gian diễn ra: 1 -11/8
- Địa điểm thi đấu: Kabardino-Balkaria
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Iran; Kazakhstan; Nga; Trung Quốc
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Đổ bộ đường biển
Cuộc thi giữa các đơn vị hải quân đánh bộ
- Thời gian diễn ra: 1 -12/8
- Địa điểm thi đấu: Kaliningrad
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Iran; Kazakhstan; Nga; Trung Quốc; Venezuela
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Mở cửa bầu trời
Сuộc thi giữa các tổ đội tên lửa phòng không
- Thời gian diễn ra: 30/7 – 7/8
- Địa điểm thi đấu: Astrakhan
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Belarus; Kazakhstan; Nga; Trung Quốc
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Trung Quốc

Công thức công binh
Cuộc thi giữa các đội xe máy công binh.
- Thời gian diễn ra: 1 -10/8
- Địa điểm thi đấu: Volgograd
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Kazakhstan; Nga; Trung Quốc
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Người bạn trung thành
Cuộc thi giữa các chuyên gia huấn luyện chó nghiệp vụ
- Thời gian diễn ra: 1 -10/8
- Địa điểm thi đấu: Moskva
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Belarus; Kazakhstan; Nga; Trung Quốc
- Thành tích:
+ Nhất: Trung Quốc
+ Nhì: Kazakhstan và Nga
+ Ba: Belarus

Thợ quân khí giỏi
Cuộc thi giữa các chuyên gia sửa chữa vũ khí tên lửa và pháo
- Thời gian diễn ra: 1 – 9/8
- Địa điểm thi đấu: Penza
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Kazakhstan; Nga; Trung Quốc
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Tiểu đoàn bảo đảm kỹ thuật tăng
Cuộc thi giữa các đội bảo đảm kỹ thuật tăng thiết giáp.
- Thời gian diễn ra: 1 –10/8
- Địa điểm thi đấu: Omsk
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Kazakhstan; Nga; Trung Quốc
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Tầng sâu
Cuộc thi giữa các đơn vị thợ lặn
- Thời gian diễn ra: 1 -11/8
- Địa điểm thi đấu: Sevastopol
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Iran; Nga; Venezuela
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Iran
+ Ba: Venezuela

Tiếp sức quân y
Cuộc thi giữa các y tá trung cấp và sơ cấp thuộc ngành quân y.
- Thời gian diễn ra: 1 -13/8
- Địa điểm thi đấu: Sankt-Peterburg
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Kazakhstan; Nga; Trung Quốc; Zimbabwe
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Bếp dã chiến
Cuộc thi giữa các chiến sĩ nuôi quân của ngành quân lương.
- Thời gian diễn ra: 1 -13/8
- Địa điểm thi đấu: Moskva
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Ai Cập; Angola; Kazakhstan; Mông Cổ; Nga; Trung Quốc
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

 
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây