army games vietnam 2021

Army Games - 2017

Army Games - 2017 được tổ chức từ ngày 29/7 đến 12/8/2017, trên lãnh thổ của 5 quốc gia: Nga, Azerbaijan, Belarus, Kazakhstan và Trung Quốc. Bộ Quốc phòng Nga đã mời 73 quốc gia tham dự Army Game 2017, tuy nhiên chỉ có 28 nước nhận lời, đó là: Azerbaijan; Angola; Armenia; Belarus; Venezuela; Hy Lạp; Ai Cập; Zimbabwe; Ấn Độ; Iran; Kazakhstan; Kyrgyzstan; Trung Quốc; Kuwait; Mông Cổ; Nicaragua; Nga; Serbia; Tajikistan; Bangladesh; Israel; Lào; Maroc; Syria; Thái Lan; Uganda; Uzbekistan và Nam Phi.
So với Army Games - 2016,  Army Games - 2017 lớn hơn cả về quy mô và số lượng quốc gia tham gia. Cụ thể, có thêm 9 quốc gia lần đầu tiên tham gia (Bangladesh, Israel, Lào, Maroc, Syria, Thái Lan, Uzbekistan, Uganda và Cộng hòa Nam Phi) và 5 nội dung thi được thêm mới (tổng cộng 28 nội dung thi). Theo Bộ Quốc phòng Nga, tổng cộng có 2.886 huy chương và 28 Cup dành cho những người chiến thắng trong lần hội thao này. Kết quả cụ thể như sau:
Một số hình ảnh Army Games - 2017
 
Bảng xếp hạng huy chương và các đội tham gia
 
Thứ tự
Quốc gia
hcvx1
2
3
Tổng số huy chương
1
Nga
19
5
3
27
2
Trung Quốc
7
5
2
14
3
Kazakhstan
3
7
5
15
4
Belarus
1
4
7
12
5
Azerbaijan
1
0
1
2
6
Iran
0
2
2
4
7
Ai Cập
0
2
0
2
8
Uzbekistan
0
1
4
5
9
Venezuela
0
0
2
2
10
Nam Phi
0
0
1
1
 
Chi tiết cuộc thi 
Xe tăng hành tiến
Сuộc thi giữa các kíp xe tăng
- Thời gian diễn ra: 29/7 – 12/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Moscow, đa giác "Alabino" (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 19 - Gồm: Azerbaijan; Angola; Armenia; Belarus; Venezuela; Zimbabwe; Ấn Độ; Iran; Kazakhstan; Kyrgyzstan; Trung Quốc; Kuwait; Lào; Mông Cổ; Nicaragua; Nga; Serbia; Tajikistan; Uganda
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Kazakhstan
+ Ba: Trung Quốc

Đột kích Suvorov
Cuộc thi giữa các kíp xe chiến đấu bộ binh
- Thời gian diễn ra: 29/7 – 12/8
- Địa điểm thi đấu: Korla(Trung Quốc)
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Angola; Venezuela; Zimbabwe; Iran; Trung Quốc; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Trung Quốc
+ Nhì: Nga
+ Ba: Iran

Mũi tên không quân
Cuộc thi giữa các phi đội bay của lực lượng không quân
- Thời gian diễn ra: 30/7 – 9/8
- Địa điểm thi đấu: Trường Xuân(Trung Quốc)
- Số quốc gia tham dự: 2 - Gồm: Trung; Quốc Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Trung Quốc và Nga

Trung đội đổ bộ đường không
Cuộc thi giữa các các phân đội đổ bộ đường không (giữa các đơn vị tương đương cấp phân đội)
- Thời gian diễn ra: 30/7 – 11/8
- Địa điểm thi đấu: Guangshui(Trung Quốc)
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Iran; Kazakhstan; Trung Quốc; Morocco; Nga; Nam Phi
- Thành tích:
+ Nhất: Trung Quốc
+ Nhì: Nga
+ Ba: Kazakhstan

Cúp biển
Cuộc thi giữa các kíp tàu nổi ở Biển Đen và Biển Kaspi
- Thời gian diễn ra: 31/7 – 11/8
- Địa điểm thi đấu: Baku (Azerbaijan) và Vladivostok (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Azerbaijan; Iran; Kazakhstan; Trung Quốc; Nga
- Thành tích: Bảng 1 Bảng 2
+ Nhất: Nga Azerbaijan và Iran
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Nga

Pháo thủ giỏi
Cuộc thi giữa các khẩu đội pháo binh
- Thời gian diễn ra: 5 - 10/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Zhambyl, sân tập Gvardeisky(Kazakhstan)
- Số quốc gia tham dự: 7 - Gồm: Azerbaijan; Belarus; Venezuela; Zimbabwe; Kazakhstan; Kyrgyzstan; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Kazakhstan
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Nga

Bầu trời quang đãng
Cuộc thi giữa các khẩu đội pháo phòng không và tên lửa phòng không của các phân đội.
- Thời gian diễn ra: 29/7 – 12/8
- Địa điểm thi đấu: Korla(Trung Quốc)
- Số quốc gia tham dự: 7 - Gồm: Belarus; Venezuela; Ai Cập; Iran; Trung Quốc; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Trung Quốc
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Nga

Trinh sát viên xuất sắc
Cuộc thi của các phân đội trinh sát
- Thời gian diễn ra: 29/7 – 12/8
- Địa điểm thi đấu: Novosibirsk(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 7 - Gồm: Armenia; Belarus; Zimbabwe; Kazakhstan; Trung Quốc; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Uzbekistan

Vùng nước mở
Cuộc thi giữa các phân đội cầu phao.
- Thời gian diễn ra: 5 -10/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Vladimir, Murom (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 1 - Gồm: Nga

Lộ trình an toàn
Cuộc thi giữa các phân đội công binh.
- Thời gian diễn ra: 1-8/8
- Địa điểm thi đấu: Tyumen(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Armenia; Belarus; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Uzbekistan

Môi trường an toàn
Cuộc thi giữa các đội trinh sát bức xạ, hóa học, sinh học thuộc Binh chủng bức xạ, hóa học và sinh học.
- Thời gian diễn ra: 29/7 – 12/8
- Địa điểm thi đấu: Korla(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Belarus; Ai Cập; Iran; Trung Quốc; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Trung Quốc
+ Nhì: Nga
+ Ba: Belarus

Thợ kỹ thuật xe bọc thép giỏi
Cuộc thi giữa các kíp bảo đảm kỹ thuật xe máy.
- Thời gian diễn ra: 6 - 11/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Voronezh, Ostrogozhsk(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Venezuela; Ai Cập; Kazakhstan; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Ai Cập
+ Ba: Venezuela

Xạ thủ bắn tỉa
Cuộc thi giữa các xạ thủ bắn tỉa
- Thời gian diễn ra: 5 10/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Zhambyl, sân tập Gvardeisky(Kazakhstan)
- Số quốc gia tham dự: 17 - Gồm: Azerbaijan; Armenia; Bangladesh; Belarus; Venezuela; Hy Lạp; Zimbabwe; Ấn Độ; Iran; Kazakhstan; Kyrgyzstan; Trung Quốc; Mông Cổ; Nga; Thái Lan; Uzbekistan; Nam Phi
- Thành tích:
+ Nhất: Kazakhstan
+ Nhì: Nga
+ Ba: Trung Quốc

Vành đai Elbrus
Cuộc thi giữa các phân đội leo núi.
- Thời gian diễn ra: 31/7 – 11/8
- Địa điểm thi đấu: Cộng hòa Kabardino-Balkar, Terskol(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Iran; Kazakhstan; Trung Quốc; Morocco; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Kazakhstan
+ Ba: Trung Quốc

Đổ bộ đường biển
Cuộc thi giữa các đơn vị hải quân đánh bộ
- Thời gian diễn ra: 30/7 – 11/8
- Địa điểm thi đấu: Lãnh thổ Primorsky, đa giác "Ermine"(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Venezuela; Iran; Trung Quốc ;Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Venezuela;

Mở cửa bầu trời
Сuộc thi giữa các tổ đội tên lửa phòng không
- Thời gian diễn ra: 30/7 – 5/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Astrakhan, sân tập "Ashuluk"(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Belarus; Kazakhstan; Trung Quốc; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus và Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Công thức công binh
Cuộc thi giữa các đội xe máy công binh.
- Thời gian diễn ra: 1-10/8
- Địa điểm thi đấu: Tyumen(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 2 - Gồm: Belarus; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus

Người bạn trung thành
Cuộc thi giữa các chuyên gia huấn luyện chó nghiệp vụ
- Thời gian diễn ra: 30/7 – 10/8
- Địa điểm thi đấu: St.Petersburg(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Belarus; Ai Cập; Kazakhstan; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus và Kazakhstan
+ Ba: Uzbekistan

Thợ quân khí giỏi
Cuộc thi giữa các chuyên gia sửa chữa vũ khí tên lửa và pháo
- Thời gian diễn ra: 29/7 – 12/8
- Địa điểm thi đấu: Korla(Trung Quốc)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Iran; Kazakhstan; Trung Quốc; Nga; Uzbekistan;
- Thành tích:
+ Nhất: Trung Quốc
+ Nhì: Uzbekistan
+ Ba: Kazakhstan

Tiểu đoàn bảo đảm kỹ thuật tăng
Cuộc thi giữa các đội bảo đảm kỹ thuật tăng thiết giáp.
- Thời gian diễn ra: 5 -10/8
- Địa điểm thi đấu: Omsk(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Kazakhstan; Trung Quốc; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Tầng sâu
Cuộc thi giữa các đơn vị thợ lặn
- Thời gian diễn ra: 2-9/8
- Địa điểm thi đấu: Sevastopol(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Venezuela; Iran; Nga; Syria; Nam Phi
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Iran
+ Ba: Nam Phi

Tiếp sức quân y
Cuộc thi giữa các y tá trung cấp và sơ cấp thuộc ngành quân y.
- Thời gian diễn ra: 31/7 – 10/8
- Địa điểm thi đấu: St.Petersburg(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Belarus; Zimbabwe; Iran; Kazakhstan; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Kazakhstan
+ Ba: Belarus

Bếp dã chiến
Cuộc thi giữa các chiến sĩ nuôi quân của ngành quân lương.
- Thời gian diễn ra: 29/7 – 12/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Moscow, đa giác "Alabino"(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Azerbaijan; Belarus; Israel; Mông Cổ; Nga; Serbia
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Azerbaijan

Đua xe quân sự
Hành quân dã ngoại đường trường dài hơn 1000 km.
- Thời gian diễn ra: 30/7 – 5/8
- Địa điểm thi đấu: Cộng hòa Kalmykia, vùng Astrakhan, vùng Volgograd(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 2 - Gồm: Ai Cập; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Ai Cập

Tuần tra
Cuộc thi của lực lượng kiểm soát quân sự.
- Thời gian diễn ra: 5– 10/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Moscow, Noginsk(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Kazakhstan; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Kazakhstan
+ Ba: Uzbekistan

Bảo vệ trật tự
Cuộc thi của các chiến sĩ quân cảnh có sử dụng các dải chướng ngại vật “Cuộc đua của những anh hùng”
- Thời gian diễn ra: 30/7 – 11/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Moscow, công viên "Patriot"(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 2 - Gồm: Kazakhstan; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Kazakhstan

Chiến binh hữu nghị
Cuộc thi kỹ năng chuyên môn nghiệp vụ của quân nhân các nước SNG.
- Thời gian diễn ra: 31/7 – 10/8
- Địa điểm thi đấu: Minsk(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Armenia; Belarus; Kazakhstan; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Belarus
+ Nhì: Kazakhstan
+ Ba: Nga

Chim ưng săn mồi
Cuộc thi về điều khiển phương tiện bay không người lái
- Thời gian diễn ra: 31/7 – 10/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Zhambyl, sân tập Gvardeisky(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Kazakhstan; Nga; Iran
- Thành tích:
+ Nhất: Kazakhstan
+ Nhì: Nga
+ Ba: Iran;
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây