army games vietnam 2021

Army Games - 2018

Army Game - 2018 được tổ chức từ ngày 28/7 đến ngày 11/8/2018, với sự tham gia của 189 đội đến từ 32 quốc gia, gồm: Azerbaijan; Angola; Armenia; Bangladesh; Belarus; Venezuela; Hy Lạp; Ai Cập; Zimbabwe; Israel; Ấn Độ; Iran; Kazakhstan; Kyrgyzstan; Trung Quốc; Kuwait; Lào; Maroc; Mông Cổ; Nga; Serbia; Syria; Tajikistan; Uganda; Uzbekistan; Nam Phi; Algeria; Việt Nam; Myanmar; Sudan; Philippines; Pakistan.
Hội thao Quân sự quốc tế 2018 với 28 nội dung thi được tổ chức trên lãnh thổ của 7 quốc gia: Nga, Azerbaijan, Armenia, Belarus, Iran, Kazakhstan và Trung Quốc. Kết quả thi đấu cụ thể như sau:
Một số hình ảnh Army Games - 2018
 
 
Bảng xếp hạng huy chương và các đội tham gia 
 
Thứ tự
Quốc gia
hcvx1
2
3
Tổng số huy chương
1
Nga
18
5
2
25
2
Trung Quốc
4
15
2
21
3
Kazakhstan
4
3
4
11
4
Belarus
1
4
5
10
5
Iran
1
1
2
5
6
Uzbekistan
0
1
5
6
7
Venezuela
0
1
3
4
8
Ai Cập
0
1
0
1
9
Azerbaijan
0
0
2
2
10
Armenia
0
0
1
1
11
Serbia
0
0
1
1
12
Syria
0
0
1
1
 
 
Chi tiết cuộc thi

Xe tăng hành tiến
Сuộc thi giữa các kíp xe tăng
- Thời gian diễn ra: 28/7 – 11/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Moscow, Đa giác "Alabino" (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 22 - Gồm: Azerbaijan; Angola; Armenia; Belarus; Venezuela; Việt Nam; Zimbabwe; Ấn Độ; Iran; Kazakhstan; Kyrgyzstan; Trung Quốc; Kuwait; Lào; Mông Cổ; Myanmar; Nga; Serbia; Syria; Tajikistan; Uganda; Nam Phi;
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Belarus

Đột kích Suvorov
Cuộc thi giữa các kíp xe chiến đấu bộ binh
- Thời gian diễn ra: 28/7 – 11/8
- Địa điểm thi đấu: Korla (Trung Quốc)
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Belarus; Zimbabwe; Iran; Kazakhstan; Trung Quốc; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Trung Quốc
+ Nhì: Nga
+ Ba: Iran

Mũi tên không quân
Cuộc thi giữa các phi đội bay của lực lượng không quân
- Thời gian diễn ra: 29/7 – 11/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Ryazan, Đa giác "Dubrovichi"(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Belarus; Kazakhstan; Trung Quốc; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Trung đội đổ bộ đường không
Cuộc thi giữa các các phân đội đổ bộ đường không (giữa các đơn vị tương đương cấp phân đội)
- Thời gian diễn ra: 28/7 – 8/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Pskov, Bãi rác "Strugi Red"(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 10 - Gồm: Algeria; Belarus; Venezuela; Iran; Trung Quốc; Morocco; Pakistan; Nga; Sudan; Nam Phi
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Belarus

Cúp biển
Cuộc thi giữa các kíp tàu nổi ở Biển Đen và Biển Kaspi
- Thời gian diễn ra: 31/7 – 10/8
- Địa điểm thi đấu: Baku(Azerbaijan)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Azerbaijan; Iran; Kazakhstan; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Kazakhstan
+ Ba: Azerbaijan và Iran


Pháo thủ giỏi
Cuộc thi giữa các khẩu đội pháo binh
- Thời gian diễn ra: 19/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Zhambyl, bãi rác Gvardeisky (Kazakhstan)
- Số quốc gia tham dự: 11 - Gồm: Azerbaijan; Belarus; Venezuela; Zimbabwe; Iran; Kazakhstan; Kyrgyzstan; Nga; Syria; Tajikistan; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Kazakhstan
+ Nhì: Uzbekistan và Belarus
+ Ba: Nga và Azerbaijan

Bầu trời quang đãng
Cuộc thi giữa các khẩu đội pháo phòng không và tên lửa phòng không của các phân đội.
- Thời gian diễn ra: 29/7 – 11/8
- Địa điểm thi đấu: Korla (Trung Quốc)
- Số quốc gia tham dự: 7 - Gồm: Belarus; Venezuela; Ai Cập; Trung Quốc; Pakistan; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Trung Quốc
+ Nhì: Ai Cập
+ Ba: Venezuela

Trinh sát quân sự xuất sắc
Cuộc thi của các phân đội trinh sát
- Thời gian diễn ra: 28/7 – 9/8
- Địa điểm thi đấu: Novosibirsk(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 8 - Gồm: Armenia; Belarus; Zimbabwe; Kazakhstan; Trung Quốc; Nga; Sudan; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Uzbekistan

Vùng nước mở
Cuộc thi giữa các phân đội cầu phao.
- Thời gian diễn ra: 31/7 – 3/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Vladimir, Murom (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 2 - Gồm: Nga; Trung Quốc
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc

Lộ trình an toàn
Cuộc thi giữa các phân đội công binh.
- Thời gian diễn ra: 29/7 – 11/8
Vị trí tổ chức Korla (Trung Quốc)
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Trung Quốc; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Trung Quốc
+ Nhì: Nga
+ Ba: Uzbekistan

Môi trường an toàn
Cuộc thi giữa các đội trinh sát bức xạ, hóa học, sinh học thuộc Binh chủng bức xạ, hóa học và sinh học.
- Thời gian diễn ra: 28/7 – 4/8
- Địa điểm thi đấu: Kostroma (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Armenia; Belarus; Ai Cập; Iran; Trung Quốc; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Trung Quốc

Thợ kỹ thuật xe bọc thép giỏi
Cuộc thi giữa các kíp bảo đảm kỹ thuật xe máy.
- Thời gian diễn ra: 6 – 7/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Voronezh, Ostrogozhsk
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Venezuela; Ai Cập; Trung Quốc; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Venezuela

Xạ thủ bắn tỉa
Cuộc thi giữa các xạ thủ bắn tỉa
- Thời gian diễn ra: 28/7 – 9/8
- Địa điểm thi đấu: Brest (Belarus)
- Số quốc gia tham dự: 18 - Gồm: Azerbaijan; Armenia; Bangladesh; Belarus; Venezuela; Zimbabwe; Iran; Kazakhstan; Kyrgyzstan; Trung Quốc; Morocco; Myanmar; Mông Cổ; Pakistan; Nga; Syria; Uzbekistan; Philippines
- Thành tích:
+ Nhất: Belarus
+ Nhì: Kazakhstan
+ Ba: Nga và Trung Quốc

Vành đai Elbrus
Cuộc thi giữa các phân đội leo núi.
- Thời gian diễn ra: 28/7 – 10/8
- Địa điểm thi đấu: Cộng hòa Kabardino-Balkar, Terskol (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 7 - Gồm: Ấn Độ; Iran; Kazakhstan; Trung Quốc; Morocco; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Đổ bộ đường biển
Cuộc thi giữa các đơn vị hải quân đánh bộ
- Thời gian diễn ra: 29/7 – 11/8
- Địa điểm thi đấu: Tuyền Châu (Trung Quốc)
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Venezuela; Iran; Kazakhstan; Trung Quốc; Nga; Sudan
- Thành tích:
+ Nhất: Trung Quốc
+ Nhì: Nga
+ Ba: Venezuela

Công thức công binh
Cuộc thi giữa các đội xe máy công binh.
- Thời gian diễn ra: 15/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Volgograd, Volzhsky (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Belarus; Trung Quốc; Pakistan; Nga; Serbia
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc và Belarus
+ Ba: Serbia

Người bạn trung thành
Cuộc thi giữa các chuyên gia huấn luyện chó nghiệp vụ
- Thời gian diễn ra: 28/7 – 5/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Moscow, Knyazhevo (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 7 - Gồm: Algeria; Belarus; Ai Cập; Iran; Trung Quốc; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Belarus

Thợ quân khí giỏi
Cuộc thi giữa các chuyên gia sửa chữa vũ khí tên lửa và pháo
- Thời gian diễn ra: 29/7 – 5/8
- Địa điểm thi đấu: Penza (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Armenia; Iran; Kazakhstan; Trung Quốc; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Kazakhstan
+ Ba: Uzbekistan

Tiểu đoàn bảo đảm kỹ thuật tăng
Cuộc thi giữa các đội bảo đảm kỹ thuật tăng thiết giáp.
- Thời gian diễn ra: 29/7 – 4/8
- Địa điểm thi đấu: Omsk (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Nga; Trung Quốc
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc

Tầng sâu
Cuộc thi giữa các đơn vị thợ lặn
- Thời gian diễn ra: 19/8
- Địa điểm thi đấu: Mazandaran, Nowshehr (Iran)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Venezuela; Iran; Nga; Syria; Nam Phi
- Thành tích:
+ Nhất: Iran
+ Nhì: Venezuela vàNga
+ Ba: Syria

Tiếp sức quân y
Cuộc thi giữa các y tá trung cấp và sơ cấp thuộc ngành quân y.
- Thời gian diễn ra: 30/7 – 9/8
- Địa điểm thi đấu: St.Petersburg (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 9 - Gồm: Armenia; Belarus; Việt Nam; Zimbabwe; Kazakhstan; Trung Quốc; Myanmar; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Bếp dã chiến
Cuộc thi giữa các chiến sĩ nuôi quân của ngành quân lương.
- Thời gian diễn ra: 28/7 – 9/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Moscow, Đa giác "Alabino" (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 12 - Gồm: Azerbaijan; Angola; Armenia; Belarus; Việt Nam; Ai Cập; Israel; Kazakhstan; Trung Quốc; Mông Cổ; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan

Đua xe quân sự
Hành quân dã ngoại đường trường dài hơn 1000 km.
- Thời gian diễn ra: 29/7 – 4/8
- Địa điểm thi đấu: Kyzyl (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Ai Cập; Trung Quốc; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Uzbekistan

Tuần tra
Cuộc thi của lực lượng kiểm soát quân sự.
- Thời gian diễn ra: 30/7 – 5/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Moscow, Noginsk (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Armenia; Iran; Trung Quốc; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Uzbekistan

Bảo vệ trật tự
Cuộc thi của các chiến sĩ quân cảnh có sử dụng các dải chướng ngại vật “Cuộc đua của những anh hùng”
- Thời gian diễn ra: 30/7 – 6/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Moscow, Đa giác "Alabino" (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 2 - Gồm: Iran; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Iran

Chiến binh hòa bình
Cuộc thi kỹ năng chuyên môn nghiệp vụ của các quân nhân
- Thời gian diễn ra: 28/7 – 3/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Tavush, Dilijan (Armenia)
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Armenia; Belarus; Hy Lạp; Iran; Kazakhstan; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Kazakhstan
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Armenia

Chim ưng săn mồi
Cuộc thi về điều khiển phương tiện bay không người lái
- Thời gian diễn ra: 19/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Zhambyl, bãi rác Gvardeisky (Kazakhstan)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Belarus; Iran; Kazakhstan; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Kazakhstan
+ Nhì: Nga
+ Ba: Belarus

Thông tin liên lạc giỏi
Cuộc thi giữa các chiến sỹ TTLL
- Thời gian diễn ra: 19/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Karaganda, bãi rác Ilyinsky (Kazakhstan)
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Belarus; Kazakhstan; Trung Quốc
- Thành tích:
+ Nhất: Kazakhstan
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Belarus
================
 
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây