army games vietnam 2021

Army Games - 2019

Army Game - 2019 được tổ chức từ ngày 3 đến ngày 17/8/2019, trên lãnh thổ của 10 quốc gia: Azerbaijan, Armenia, Belarus, Iran, Ấn Độ, Kazakhstan, Trung Quốc, Mông Cổ, Nga và Uzbekistan. Bộ Quốc phòng Nga đã mời 85 quốc gia tham dự Army Game 2019, tuy nhiên chỉ có 39 nước nhận lời, đó là: Algeria; Angola; Armenia; Azerbaijan; Bangladesh; Belarus; Venezuela; Việt Nam; Ai Cập; Hy Lạp; Zimbabwe; Israel; Ấn Độ; Iran; Kazakhstan; Trung Quốc; Kyrgyzstan; Kuwait; Lào; Maroc; Mông Cổ; Myanmar; Pakistan; Nga; Xécbia; Syria; Sudan; Tajikistan; Uganda; Udơbêkixtan; Nam Phi; Cuba; Jordan; Campuchia; Mali; Cộng hòa Congo; Sri Lanka; Nam Ossetia; Abkhazia.
Hội thao Quân sự quốc tế 2019 với 32 nội dung thi đấu, tăng 4 môn so với Army Game - 2018. Kết quả cụ thể:
Một số hình ảnh Army Games 2019
 
 
Bảng xếp hạng huy chương và các đội tham gia
 
Thứ tự
Quốc gia
Tổng số nội dung thi
2
3
Tổng số
huy chương
1
Nga
32
16
12
3
31
2
Trung Quốc
15
4
6
2
12
3
Kazakhstan
16
3
3
9
15
4
Belarus
18
2
7
4
13
5
Udơbêkixtan
14
2
4
5
11
6
Iran
13
1
1
4
6
7
Armenia
13
1
0
1
2
8
Azerbaijan
6
1
0
0
1
9
Mông Cổ
5
1
0
0
1
10
Ấn Độ
3
1
0
0
1
11
Việt Nam
7
0
2
2
4
12
Tajikistan
6
0
1
0
1
13
Venezuela
10
0
0
1
1
14
Kyrgyzsta
6
0
0
1
1
15
Angola
5
0
0
1
1
16
Lào
4
0
0
1
1
17
Xécbia
2
0
0
1
1
18
Cuba
2
0
0
1
1
19
Ai cập
3
 
 
 
0
20
Algeria
2
 
 
 
0
21
Uganda
1
 
 
 
0
22
Cộng hòa Congo
1
 
 
 
0
23
Zimbabwe
5
 
 
 
0
24
Myanmar
3
 
 
 
0
25
Pakistan
2
 
 
 
0
26
Nam Phi
2
 
 
 
0
27
Maroc
2
 
 
 
0
28
Syria
4
 
 
 
0
29
Kuwait
1
 
 
 
0
30
Hy Lạp
1
 
 
 
0
31
Sudan
2
 
 
 
0
32
Sri Lanka
2
 
 
 
0
33
Bangladesh
1
 
 
 
0
34
Campuchia
2
 
 
 
0
35
Jordan
1
 
 
 
0
36
Mozambique
1
 
 
 
0
37
Mali
1
 
 
 
0
38
Nam Ossetia
1
 
 
 
0
39
Abkhazia
1
 
 
 
0
 
 
Chi tiết cuộc thi
 
Xe tăng hành tiến
Сuộc thi giữa các kíp xe tăng
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Moscow
- Số quốc gia tham dự: 23 - Gồm: Azerbaijan; Angola; Armenia; Belarus; Venezuela; Việt Nam; Zimbabwe; Iran; Kazakhstan; Trung Quốc; Kyrgyzstan; Cuba; Kuwait; Lào; Mông Cổ; Myanmar; Nga; Serbia; Syria; Sudan; Tajikistan; Uganda và Uzbekistan
- Thành tích:
Bảng 1
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Kazakhstan
Bảng 2
+ Nhất: Uzbekistan
+ Nhì: Việt Nam
+ Ba: Cuba
------
Đột kích Suvorov
Cuộc thi giữa các kíp xe chiến đấu bộ binh
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Trung Quốc
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Belarus;Venezuela; Iran; Zimbabwe; Trung Quốc và Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Trung Quốc
+ Nhì: Nga
+ Ba: Iran
------
Mũi tên không quân
Cuộc thi giữa các phi đội bay của lực lượng không quân
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Ryazan, đa giác "Dubrovichi" (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Belarus; Kazakhstan; Trung Quốc; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Kazakhstan và Belarus
------
Trung đội đổ bộ đường không
Cuộc thi giữa các các phân đội đổ bộ đường không (giữa các đơn vị tương đương cấp phân đội)
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Pskov, thao trường "Strugi Red"
- Số quốc gia tham dự: 21 - Gồm: Angola; Armenia; Algeria; Belarus; Venezuela; Iran; Kazakhstan; Campuchia; Kyrgyzstan; Trung Quốc; Cuba; Morocco; Mali; Nga; Abkhazia; Syria; Sudan; Tajikistan; Sri Lanka; Nam Phi; Nam Ossetia.
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Trung Quốc
------
Cúp biển
Cuộc thi giữa các kíp tàu nổi ở Biển Đen và Biển Kaspi
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Baku (Azerbaijan)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Azerbaijan; Iran; Kazakhstan; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Azerbaijan
+ Nhì: Nga
+ Ba: Kazakhstan
------
Pháo thủ giỏi
Cuộc thi giữa các khẩu đội pháo binh
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Zhambyl, sân tập Gvardeisky (Kazakhstan)
- Số quốc gia tham dự: 12 - Gồm: Azerbaijan; Armenia; Belarus; Venezuela; Zimbabwe; Iran; Kazakhstan; Kyrgyzstan; Nga; Syria; Tajikistan; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Kazakhstan
+ Nhì: Nga
+ Ba: Uzbekistan
------
Bầu trời quang đãng
Cuộc thi giữa các khẩu đội pháo phòng không và tên lửa phòng không của các phân đội.
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Tân Cương, Korla (Trung Quốc)
- Số quốc gia tham dự: 7 - Gồm: Belarus; Venezuela; Ai Cập; Trung Quốc; Pakistan; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Trung Quốc
+ Nhì: Nga
+ Ba: Uzbekistan
------
Trinh sát quân sự xuất sắc
Cuộc thi của các phân đội trinh sát
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Rajasthan, Jaisalmer (Ấn Độ)
- Số quốc gia tham dự: 8 - Gồm: Armenia; Belarus; Ấn Độ; Kazakhstan; Trung Quốc; Nga; Sudan; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Ấn Độ
+ Nhì: Uzbekistan
+ Ba: Nga
------
Vùng nước mở
Cuộc thi giữa các phân đội cầu phao.
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Vladimir , Murom , sân tập "Vantovy"
- Số quốc gia tham dự: 1 - Gồm: Nga
------
Lộ trình an toàn
Cuộc thi giữa các phân đội công binh.
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Tyumen(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Belarus; Việt Nam; Kyrgyzstan; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Uzbekistan và Việt Nam
------
Môi trường an toàn
Cuộc thi giữa các đội trinh sát bức xạ, hóa học, sinh học thuộc Binh chủng bức xạ, hóa học và sinh học.
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Khu tự trị Tân Cương, Korla
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Armenia; Việt Nam; Ai Cập; Trung Quốc; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Trung Quốc
+ Nhì: Nga
+ Ba: Việt Nam
------
Thợ kỹ thuật xe bọc thép giỏi
Cuộc thi giữa các kíp bảo đảm kỹ thuật xe máy.
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Voronezh, Ostrogozhsk (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Venezuela; Ai Cập; Trung Quốc; Lào; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Venezuela
------
Xạ thủ bắn tỉa
Cuộc thi giữa các xạ thủ bắn tỉa
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Brest (Belarus)
- Số quốc gia tham dự: 21 - Gồm: Azerbaijan; Armenia; Bangladesh; Belarus; Venezuela; Việt Nam; Zimbabwe; Ấn Độ; Iran; Kazakhstan; Trung Quốc; Kyrgyzstan; Morocco; Mông Cổ; Myanmar; Nga; Syria; Serbia; Tajikistan; Uzbekistan; Sri Lanka
- Thành tích:
+ Nhất: Belarus
+ Nhì: Nga
+ Ba: Kazakhstan
------
Vành đai Elbrus
Cuộc thi giữa các phân đội leo núi.
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Cộng hòa Kabardino-Balkar, Terskol (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Ấn Độ; Kazakhstan; Maroc; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Uzbekistan
+ Ba: Kazakhstan
------
Đổ bộ đường biển
Cuộc thi giữa các đơn vị hải quân đánh bộ
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Kaliningrad, Baltiysk , sân tập "Khmelevka" (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Venezuela; Iran; Trung Quốc; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Iran
------
Công thức công binh
Cuộc thi giữa các đội xe máy công binh.
- Thời gian diễn ra: 4-10/8
- Địa điểm thi đấu: Tyumen, sân tập Andreevsky(Nga)
- Số quốc gia tham dự: 7 - Gồm: Belarus; Kazakhstan; Campuchia; Trung Quốc; Lào; Pakistan; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Trung Quốc
------
Người bạn trung thành
Cuộc thi giữa các chuyên gia huấn luyện chó nghiệp vụ
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Moscow, Knyazhevo
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Algeria; Belarus; Kazakhstan; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus và Uzbekistan
+ Ba: Kazakhstan
------
Thợ quân khí giỏi
Cuộc thi giữa các chuyên gia sửa chữa vũ khí tên lửa và pháo
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Khu tự trị Tân Cương, Korla (Trung Quốc)
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Armenia; Iran; Kazakhstan; Trung Quốc; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Trung Quốc
+ Nhì: Nga
+ Ba: Kazakhstan
------
Tiểu đoàn bảo đảm kỹ thuật tăng
Cuộc thi giữa các đội bảo đảm kỹ thuật tăng thiết giáp.
- Thời gian diễn ra: 4-10/8
- Địa điểm thi đấu: Omsk (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Venezuela; Cộng hòa Congo; Lào; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Uzbekistan
+ Ba: Lào
------
Tầng sâu
Cuộc thi giữa các đơn vị thợ lặn
- Thời gian diễn ra: 19/8
- Địa điểm thi đấu: Hormozgan, Đảo Kish (Iran)
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Venezuela; Iran; Trung Quốc; Nga; Syria; Nam Phi
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Iran
------
Tiếp sức quân y
Cuộc thi giữa các y tá trung cấp và sơ cấp thuộc ngành quân y.
- Thời gian diễn ra: 30/7 – 9/8
- Địa điểm thi đấu: Tashkent (Uzbekistan)
- Số quốc gia tham dự: 11 - Gồm: Azerbaijan; Angola; Armenia; Belarus; Việt Nam; Zimbabwe; Kazakhstan; Myanmar; Nga; Tajikistan; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Uzbekistan
+ Nhì: Kazakhstan
+ Ba: Nga
------
Bếp dã chiến
Cuộc thi giữa các chiến sĩ nuôi quân của ngành quân lương.
- Thời gian diễn ra: 3-15/8
- Địa điểm thi đấu: Thao trường "Alabino"
- Số quốc gia tham dự: 10 - Gồm: Azerbaijan; Armenia; Belarus; Việt Nam; Kazakhstan; Mông Cổ; Nga; Uzbekistan; Sri Lanka; Nam Phi
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Kazakhstan và Uzbekistan
------
Đua xe quân sự
Hành quân dã ngoại đường trường dài hơn 1000 km.
- Thời gian diễn ra: 4-10/8
- Địa điểm thi đấu: Kyzyl, sân tập "Kara-Khaak" (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Belarus; Trung Quốc; Nga; Serbia; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
+ Ba: Belarus và Serbia
------
Tuần tra
Cuộc thi của lực lượng kiểm soát quân sự.
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Iran
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Armenia; Iran; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:
+ Nhất: Iran
+ Nhì: Nga
+ Ba: Uzbekistan
------
Bảo vệ trật tự
Cuộc thi của các chiến sĩ quân cảnh có sử dụng các dải chướng ngại vật “Cuộc đua của những anh hùng”
- Thời gian diễn ra: 4-10/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Moscow, đa giác "Alabino"
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Armenia; Iran; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Iran
+ Ba: Armenia
------
Chim ưng săn mồi
Cuộc thi về điều khiển phương tiện bay không người lái
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Zhambyl, sân tập Gvardeisky (Kazakhstan)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Belarus; Iran; Kazakhstan; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Kazakhstan
+ Nhì: Nga
+ Ba: Belarus
------
Thông tin liên lạc giỏi
Cuộc thi giữa các chiến sỹ TTLL
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Zhambyl, sân tập Gvardeisky (Kazakhstan)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Armenia; Belarus; Kazakhstan; Trung Quốc; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Kazakhstan
+ Nhì: Nga
+ Ba: Trung Quốc
------
Vùng tai nạn
Cuộc thi của các đơn vị cứu hộ - cứu nạn
- Thời gian diễn ra: 10-15/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Moscow, Mozhaisk và Sergiev Posad (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Angola; Việt Nam; Nga; Nam Phi
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Việt Nam
------
Maraton kỵ binh
Cuộc thi của các đơn vị kỵ binh
- Thời gian diễn ra: 3 - 8/8
- Địa điểm thi đấu: Sân tập Ulan Bator, Tavan Tolgoi
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Kazakhstan; Kyrgyzstan; Mông Cổ; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Mông Cổ
+ Nhì: Kazakhstan
+ Ba: Kyrgyzstan và Nga

Hành quân Sayan
Cuộc thi giữa các đơn vị leo núi.
- Thời gian diễn ra: 17-21/8
- Địa điểm thi đấu: Lãnh thổ Krasnoyarsk, trung tâm huấn luyện trên núi "Ergaki" (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Angola; Nga; Tajikistan
- Thành tích:
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Tajikistan
+ Ba: Angola
------
Ngôi sao vùng cực
Cuộc thi Lực lượng đặc biệt
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Brest (Belarus)
- Số quốc gia tham dự: 2 - Gồm: Belarus; Nga
- Thành tích:
+ Nhất: Belarus
+ Nhì: Nga
------
Chiến binh hòa bình
Cuộc thi kỹ năng chuyên môn nghiệp vụ của các quân nhân
- Thời gian diễn ra: 3-17/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Tavush, Dilijan (Armenia)
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Belarus; Nga; Armenia; Hy Lạp; Iran; Kazakhstan
- Thành tích:
+ Nhất: Armenia
+ Nhì: Nga
+ Ba: Kazakhstan
=============
 
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây