army games vietnam 2021

Army Games - 2020

Army Game - 2020 được tổ chức từ ngày 23/8 đến ngày 5/9/2020. Bộ Quốc phòng Nga đã mời 90 quốc gia tham gia Hội thao Quân sự quốc tế, bao gồm cả các nước thành viên NATO. Ban đầu Army Game - 2020 dự kiến sẽ tổ chức các cuộc thi trên lãnh thổ của 11 quốc gia, gồm: Azerbaijan, Armenia, Belarus, Iran, Ấn Độ, Kazakhstan, Trung Quốc, Mông Cổ, Nga và Uzbekistan và Sri Lanka. Tuy nhiên, do đại dịch Covid-19, các cuộc thi chỉ được tổ chức ở 5 quốc gia: Nga, Armenia, Azerbaijan, Belarus và Uzbekistan.
Army Game - 2020 có 30 nội dung thi đấu (giảm 2 so với năm 2019), với sự tham gia của156 đội đến từ 32 quốc gia (Azerbaijan; Algeria; Armenia; Belarus; Việt Nam; Hy Lạp; Israel; Iran; Campuchia; Kazakhstan; Kyrgyzstan; Trung Quốc; Cộng hòa Congo; Lào; Mali; Myanmar; Pakistan; Nga; Serbia; Sudan; Tajikistan; Uzbekistan; Nam Phi; Abkhazia; Afghanistan; Yemen; Qatar; Mozambique; Namibia; Palestine; Equatorial Guinea;Nam Ossetia). Đội tuyển quốc gia Nga thắng 25 nội dung, đội tuyển Belarus thắng 4, đội tuyển Uzbekistan thắng 3. Kết quả thi đấu cụ thể:
Một số hình ảnh Army Games - 2020
 
 
Bảng xếp hạng huy chương và các đội tham gia 
 
Thứ tự
Quốc gia
Tổng số nội dung thi
hcvx1
 
2
 
3
 
Tổng số
huy chương
 
1
Nga
30
25
4
1
30
2
Belarus
22
4
10
6
20
3
Udơbêkixtan
15
3
9
2
14
4
Việt Nam
10
1
0
4
5
5
Trung Quốc
6
0
3
1
4
6
Lào
6
0
3
0
3
7
Armenia
7
0
1
3
4
8
Tajikistan
8
0
1
2
3
9
Equatorial Guinea
3
0
1
0
1
10
Azerbaijan
2
0
1
0
1
11
Iran
2
0
1
0
1
12
Mozambique
2
0
1
0
1
13
Algeria
2
0
0
1
1
14
Xécbia
3
0
0
1
1
15
Cộng hòa Congo
6
 
 
 
0
16
Campuchia
5
 
 
 
0
17
Abkhazia
4
 
 
 
0
18
Mali
3
 
 
 
0
19
Myanmar
2
 
 
 
0
20
Afghanistan
2
 
 
 
0
21
Nam Ossetia
2
 
 
 
0
22
Hy Lạp
1
 
 
 
0
23
Israel
1
 
 
 
0
24
Nam Phi
1
 
 
 
0
25
Kazakhstan
1
 
 
 
0
26
Qatar
1
 
 
 
0
27
Kyrgyzstan
1
 
 
 
0
28
Namibia
1
 
 
 
0
29
Pakistan
1
 
 
 
0
30
Palestine
1
 
 
 
0
31
Sudan
1
 
 
 
0
32
Yemen
1
 
 
 
0
 

Chi tiết cuộc thi
 
Xe tăng hành tiến
Cuộc thi giữa các kíp xe tăng
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Thao trường "Alabino"
- Số quốc gia tham dự: 16 - Gồm: Abkhazia; Azerbaijan; Belarus; Việt Nam; Kazakhstan; Qatar; Kyrgyzstan; Trung Quốc; Lào; Myanmar; Cộng hòa Congo; Nga; - Serbia; Tajikistan; Uzbekistan; Nam Ossetia
- Thành tích
Bảng 1:
        + Nhất: Nga
        + Nhì: Trung Quốc
        + Ba: Belarus
Bảng 2
        + Nhất: Việt Nam
        + Nhì: Lào
        + Ba: Tajikistan
 
Đột kích Suvorov
Cuộc thi giữa các kíp xe chiến đấu bộ binh
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Blagoveshchensk (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 8 - Gồm: Afghanistan; Belarus; Iran; Mali; Myanmar; Cộng hòa Congo; Nga; Equatorial Guinea
- Thành tích
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Iran
 
Mũi tên không quân
Cuộc thi giữa các phi đội bay của lực lượng không quân
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Ryazan (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 2 - Gồm: Belarus; Nga
- Thành tích
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
 
Trung đội đổ bộ đường không
Cuộc thi giữa các các phân đội đổ bộ đường không (giữa các đơn vị tương đương cấp phân đội)
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Vùng Pskov, Strugi Red (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 11 - Gồm: Algeria; Belarus; Campuchia; Trung Quốc; Mali; Namibia; Cộng hòa Congo; Nga; Sudan; Tajikistan; Equatorial Guinea
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Trung Quốc
 
Cúp biển
Cuộc thi giữa các kíp tàu nổi ở Biển Đen và Biển Kaspi
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Baku (Azerbaijan)
- Số quốc gia tham dự: 2 - Gồm: Azerbaijan; Nga
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Azerbaijan
 
Pháo thủ giỏi
Cuộc thi giữa các khẩu đội pháo binh
Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
Địa điểm thi đấu: Saratov (Nga)
Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Armenia; Belarus; Việt Nam; Nga; Tajikistan; Uzbekistan
Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus Uzbekistan
+ Ba: Tajikistan
 
Bầu trời quang đãng
Cuộc thi giữa các khẩu đội pháo phòng không và tên lửa phòng không của các phân đội.
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Lãnh thổ Krasnodar, Yeysk (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 7 - Gồm: Belarus; Việt Nam; Campuchia; Lào; Pakistan; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Lào
+ Ba: Belarus
 
Trinh sát quân sự xuất sắc
Cuộc thi của các phân đội trinh sát
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Novosibirsk (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 10 - Gồm: Afghanistan; Belarus; Trung Quốc; Lào; Cộng hòa Congo; Nga; Tajikistan; Uzbekistan; Nam Phi; Nam Ossetia
Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Uzbekistan
+ Ba: Belarus
 
Vùng nước mở
Cuộc thi giữa các phân đội cầu phao.
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Vùng Vladimir, Murom (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 2 - Gồm: Nga; Trung Quốc
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Trung Quốc
 
 Lộ trình an toàn
Cuộc thi giữa các phân đội công binh.
Thời gian diễn ra: 25/8 – 30/8
Địa điểm thi đấu: Vùng Nizhny Novgorod, Kstovo (Nga)
Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Việt Nam; Nga ;Uzbekistan; Belarus
Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Uzbekistan
+ Ba: Việt Nam
 
Môi trường an toàn
Cuộc thi giữa các đội trinh sát bức xạ, hóa học, sinh học thuộc Binh chủng bức xạ, hóa học và sinh học.
- Thời gian diễn ra: 26/8 – 29/8
- Địa điểm thi đấu: Kostroma (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 9 - Gồm: Armenia; Belarus; Việt Nam; Yemen; Campuchia; Trung Quốc; Mozambique; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus và Trung Quốc
+ Ba: Armenia  và Uzbekistan
 
Thợ kỹ thuật xe bọc thép giỏi
Cuộc thi giữa các kíp bảo đảm kỹ thuật xe máy.
- Thời gian diễn ra: 24/8 – 26/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Voronezh, Ostrogozhsk (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Belarus; Trung Quốc; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Uzbekistan
+ Ba: Belarus
 
Xạ thủ bắn tỉa
Cuộc thi giữa các xạ thủ bắn tỉa
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Brest (Belarus)
- Số quốc gia tham dự: 8 - Gồm: Armenia; Belarus; Việt Nam; Qatar; Nga; Serbia; Tajikistan; Uzbekistan
- Thành tích:  
+ Nhất: Belarus
+ Nhì: Uzbekistan
+ Ba: Nga
 
Vành đai Elbrus
Cuộc thi giữa các phân đội leo núi.
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Kabardino-Balkaria, Terskol (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 2 - Gồm: Nga; Uzbekistan
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Uzbekistan
 
 Đổ bộ đường biển
Cuộc thi giữa các đơn vị hải quân đánh bộ
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Vùng Kaliningrad, Baltiysk (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 2 - Gồm: Nga;Tajikistan
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Tajikistan
 
Công thức công binh
Cuộc thi giữa các đội xe máy công binh.
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Vùng Volgograd, Volzhsky (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Belarus; Lào; Nga
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Lào
 
Người bạn trung thành
Cuộc thi giữa các chuyên gia huấn luyện chó nghiệp vụ
- Thời gian diễn ra: 24/8 – 30/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Moscow, Dmitrov (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Algeria; Belarus; Việt Nam; Israel; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga Uzbekistan
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Algeria
 
Thợ quân khí giỏi
Cuộc thi giữa các chuyên gia sửa chữa vũ khí tên lửa và pháo
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Penza (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 8 - Gồm: Abkhazia; Armenia; Iran; Campuchia; Lào; Cộng hòa Congo; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Uzbekistan
+ Ba: Armenia
 
Tiểu đoàn bảo đảm kỹ thuật tăng
Cuộc thi giữa các đội bảo đảm kỹ thuật tăng thiết giáp.
- Thời gian diễn ra: 4-10/8
- Địa điểm thi đấu: Omsk (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 5 - Gồm: Venezuela; Cộng hòa Congo; Lào; Nga; Uzbekistan
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Uzbekistan
+ Ba: Lào
 
Tầng sâu
Cuộc thi giữa các đơn vị thợ lặn
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Sevastop  (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Nga; Equatorial Guinea; Mozambique
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Mozambique Equatorial Guinea
  
Tiếp sức quân y
Cuộc thi giữa các y tá trung cấp và sơ cấp thuộc ngành quân y.
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Vùng Jizzakh , Farish (Uzbekistan)
- Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Belarus; Việt Nam; Palestine; Nga; Tajikistan; Uzbekistan
- Thành tích:  
+ Nhất: Uzbekistan
+ Nhì: Nga
+ Ba: Belarus
 
Bếp dã chiến
Cuộc thi giữa các chiến sĩ nuôi quân của ngành quân lương.
Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
Địa điểm thi đấu: Vùng Moscow, Alabino
Số quốc gia tham dự: 6 - Gồm: Abkhazia; Armenia; Belarus; Việt Nam; Nga; Uzbekistan
Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Uzbekistan
 
Đua xe quân sự
Hành quân dã ngoại đường trường dài hơn 1000 km.
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Kyzyl (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Belarus; Nga; Serbia; Uzbekistan
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus Uzbekistan
+ Ba: Serbia
 
Tuần tra
Cuộc thi của lực lượng kiểm soát quân sự.
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Vùng Fergana, bãi rác Kokand (Uzbekistan)
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Nga; Uzbekistan; Belarus
- Thành tích:  
+ Nhất: Uzbekistan
+ Nhì: Nga
+ Ba: Belarus
 
Bảo vệ trật tự
Cuộc thi của các chiến sĩ quân cảnh có sử dụng các dải chướng ngại vật “Cuộc đua của những anh hùng”
- Thời gian diễn ra: 25/8 – 29/8
- Địa điểm thi đấu: Vùng Moscow , Alabino
- Số quốc gia tham dự: 3 - Gồm: Armenia; Iran; Nga
- Thành tích:  
+ Nhất: Iran
 
+ Nhì: Armenia
+ Ba: Nga
 
Chim ưng săn mồi
Cuộc thi về điều khiển  phương tiện bay không người lái
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Voronezh (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 2 - Gồm: Belarus; Nga
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
  
Thông tin liên lạc giỏi
Cuộc thi giữa các chiến sỹ TTLL
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Minsk (Belarus)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Việt Nam; Nga; Tajikistan; Belarus
- Thành tích:  
+ Nhất: Belarus
+ Nhì: Nga
+ Ba: Việt Nam
 
Vùng tai nạn
Cuộc thi của các đơn vị cứu hộ - cứu nạn
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Vùng Moscow, Sergiev Posad
- Số quốc gia tham dự: 8 - Gồm: Abkhazia; Belarus; Việt Nam; Campuchia; Lào; Mali; Cộng hòa Congo; Nga
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Belarus
+ Ba: Việt Nam
 
Maraton kỵ binh
Cuộc thi của các đơn vị kỵ binh
- Thời gian diễn ra: 25/8 – 28/8
- Địa điểm thi đấu: Kyzyl (Nga)
- Số quốc gia tham dự: 2 - Gồm: Uzbekistan; Nga
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Uzbekistan
  
Chiến binh hòa bình
Hội thi kỹ năng chuyên môn nghiệp vụ của các quân nhân.
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Vùng Tavush , Dilijan (Armenia)
- Số quốc gia tham dự: 4 - Gồm: Armenia; Belarus; Hy Lạp; Nga
- Thành tích:  
+ Nhất: Nga
+ Nhì: Armenia
+ Ba: Belarus
 
Ngôi sao vùng cực
Cuộc thi Lực lượng đặc biệt
- Thời gian diễn ra: 23/8- 5/9
- Địa điểm thi đấu: Brest (Belarus)
- Số quốc gia tham dự: 2 - Gồm: Belarus; Nga
- Thành tích:  
+ Nhất: Belarus
+ Nhì: Nga
 
=======================
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây